Manufofin DMCA Mai Neman saɓani

Wannan Dokar Haƙƙin mallaka na Millennium Digital ("Manufa") ta shafi gidan yanar gizon plagiarism-detector.com ("Shafin Yanar Gizo" ko "Sabis") da duk wani samfuransa da ayyuka masu alaƙa (garin, "Sabis") kuma yana bayyana yadda wannan ma'aikacin gidan yanar gizon ("Mai aiki", "mu", "mu" ko "namu") yana magance sanarwar cin zarafin haƙƙin mallaka da kuma yadda ku ("kai" ko "naku") za ku iya ƙaddamar da ƙarar haƙƙin mallaka.

Kariyar mallakar fasaha tana da matuƙar mahimmanci a gare mu kuma muna roƙon masu amfani da mu da wakilansu masu izini suyi hakan. Manufarmu ce mu ba da amsa cikin hanzari ga bayyananniyar sanarwar keta haƙƙin mallaka da ake zargi da ke bin Dokar Haƙƙin mallaka ta Amurka Digital Millennium (“DMCA”) ta 1998, za a iya samun rubutun a gidan yanar gizon Ofishin haƙƙin mallaka na Amurka. An ƙirƙiri wannan manufar DMCA tare da janareta na manufofin DMCA.

Abin da za a yi la'akari kafin ƙaddamar da ƙarar haƙƙin mallaka

Kafin gabatar da korafin haƙƙin mallaka, yi la'akari da ko ana iya ɗaukar amfani da amfani mai kyau. Amfani mai kyau yana faɗin cewa taƙaitaccen ɓangarorin kayan haƙƙin mallaka na iya, ƙarƙashin wasu yanayi, a nakalto su baki ɗaya don dalilai kamar zargi, rahoton labarai, koyarwa, da bincike, ba tare da buƙatar izini daga ko biyan kuɗi ga mai haƙƙin mallaka ba. Idan kun yi la'akari da amfani mai kyau, kuma har yanzu kuna son ci gaba da korafin haƙƙin mallaka, kuna iya fara tuntuɓar mai amfani don ganin ko za ku iya warware lamarin kai tsaye tare da mai amfani.

Da fatan za a lura cewa idan ba ku da tabbacin ko abubuwan da kuke ba da rahoto sun saba wa gaskiya, kuna iya tuntuɓar lauya kafin shigar da sanarwa tare da mu.

DMCA tana buƙatar ka samar da keɓaɓɓen bayaninka a cikin sanarwar keta haƙƙin mallaka. Idan kuna damuwa game da keɓaɓɓen keɓaɓɓen bayanin ku, kuna iya yin hayar wakili don ba da rahoton abubuwan da suka saba muku.

Sanarwa na cin zarafi

Idan kai mai haƙƙin mallaka ne ko wakilinsa, kuma ka yi imanin cewa duk wani abu da ke cikin Sabis ɗinmu ya keta haƙƙin mallaka naka, to za ka iya ƙaddamar da sanarwar cin zarafin haƙƙin mallaka ("Sanarwa") ta amfani da bayanan tuntuɓar da ke ƙasa bisa ga DMCA. Duk waɗannan sanarwar dole ne su bi ka'idodin DMCA. Kuna iya komawa zuwa janareta na sanarwar zazzagewar DMCA ko wasu ayyuka makamantan su don guje wa yin kuskure da tabbatar da biyan sanarwar ku.

Shigar da ƙarar DMCA shine farkon tsarin shari'a da aka riga aka ayyana. Za a sake duba korafinku don daidaito, inganci, da cikawa. Idan korafinku ya gamsu da waɗannan buƙatun, martaninmu na iya haɗawa da cirewa ko ƙuntatawa ga abin da ake zargin cin zarafi da kuma dakatarwar dindindin na maimaita asusun ƙetare.

Idan muka cire ko ƙuntata damar yin amfani da kayan ko kuma dakatar da asusu don amsa Sanarwa na cin zarafi, za mu yi ƙoƙari na gaske don tuntuɓar mai amfani da abin ya shafa tare da bayani game da cirewa ko ƙuntatawa, tare da umarni don shigar da ƙira. -sanarwa.

Duk da wani abu da akasin haka da ke ƙunshe a kowane yanki na wannan Manufar, Mai aiki yana da haƙƙin ɗaukar wani mataki kan karɓar sanarwar cin zarafin haƙƙin mallaka na DMCA idan ta gaza biyan duk buƙatun DMCA don irin wannan sanarwar.

Fadakarwa-sanarwa

Mai amfani da ya karɓi Sanarwa ta cin zarafin haƙƙin mallaka na iya yin faɗakarwa ta ƙiyayya bisa ga sashe na 512(g)(2) da (3) na Dokar Haƙƙin mallaka ta Amurka. Idan ka karɓi sanarwar cin zarafin haƙƙin mallaka, yana nufin cewa an cire kayan da aka siffanta a cikin Sanarwa daga Sabis ɗinmu ko kuma an taƙaita damar shiga kayan. Da fatan za a ɗauki lokaci don karanta ta cikin Fadakarwa, wanda ya haɗa da bayani kan sanarwar da muka karɓa. Don shigar da sanarwar ƙima tare da mu, dole ne ku samar da rubutacciyar sadarwar da ta dace da buƙatun DMCA.

Lura cewa idan ba ku da tabbacin ko wasu kayan suna keta haƙƙin mallaka na wasu ko kuma an cire kayan ko aikin ko an ƙuntata ta bisa kuskure ko rashin ganewa, kuna iya tuntuɓar lauya kafin shigar da sanarwa ta gaba.

Ko da wani abu da aka saba da ke ƙunshe a kowane ɓangare na wannan Manufar, Mai aiki yana da haƙƙin ɗaukar wani mataki bayan karɓar sanarwa ta gaba. Idan muka karɓi sanarwa mai ƙima wacce ta dace da sharuɗɗan 17 USC § 512(g), za mu iya tura shi ga mutumin da ya shigar da sanarwar ta asali.

Canje-canje da gyare-gyare

Mun tanadi haƙƙin gyara wannan Manufar ko sharuɗɗanta masu alaƙa da Yanar Gizo da Sabis a kowane lokaci bisa ga ra'ayinmu. Idan muka yi haka, za mu sake sabunta kwanan wata a kasan wannan shafin, mu sanya sanarwa a babban shafin yanar gizon. Hakanan muna iya ba ku sanarwa ta wasu hanyoyi bisa ga ra'ayinmu, kamar ta bayanan tuntuɓar da kuka bayar.

Sabunta sigar wannan Manufofin za ta yi tasiri nan da nan bayan buga Manufofin da aka sabunta sai dai in an kayyade. Ci gaba da amfani da Gidan Yanar Gizo da Sabis ɗinku bayan kwanan wata tasiri na Dokar da aka sabunta (ko irin wannan aikin da aka ƙayyade a wancan lokacin) zai zama izinin ku ga waɗannan canje-canje.

Bayar da rahoton cin zarafin haƙƙin mallaka

Idan kuna son sanar da mu abin da ke cin zarafi ko aiki, muna ƙarfafa ku da ku tuntuɓe mu ta amfani da cikakkun bayanai da ke ƙasa:

An sabunta wannan takarda ta ƙarshe a ranar 1 ga Janairu, 2025